Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Gặp khó khăn với việc dán đế hậu môn nhân tạo

Junior Member

Gặp khó khăn với việc dán đế hậu môn nhân tạo

Chào mọi người! Tôi bị hậu môn nhân tạo. Hiện tôi sử dụng đế dán nhưng phải thay thường xuyên vì đế dán không dính vào da. Khoảng 1-2 ngày là phải thay nên rất tốn kém. Xin chỉ tôi cách xử lý để dùng đế hiệu quả hơn.

Junior Member
    Hi,
    Hiện tại tôi đang xài loại 1 mảnh của Holister, code 8531. Khi thay túi tôi dùng máy sấy sấy khô vùng da quanh hậu môn nhân tạo. Bôi 1 lớp keo chống xì quanh miệng túi, thời gian sử dụng túi trung bình 5 ngày.

Hy vọng giúp được bạn

Junior Member
    Hi bạn,

Tôi đang sử dụng 8631 của Hollister. Tôi thấy bạn nên xem cách sử dụng trong trang web, họ chỉ khá kỹ, tuy nhiên lần đầu tiên bạn sử dụng sẽ không quen, ví dụ như cắt đế dán cho vừa với hậu môn nhân tạo, rồi dán vào cho đúng. Tôi bị cắt nhằm và dán sai mấy cái rồi mới rành.

Bạn chỉ cần dùng nước sạch và giấy vệ sinh đề vệ sinh da xung quanh, lau khô lại cũng bằng giấy thôi. Đừng dùng giấy đã tẩm ướt nhe, vì có thể làm đế dán dính không tốt.

Chúc bạn mau biết cách chăm sóc

Junior Member
    Cám ơn chia sẻ của Bạn Maimeo và Cat Bui. Tôi đã áp dụng thử cách của 2 bạn trong thời gian qua và thấy đế dán được lâu hơn 4-5 ngày. Tôi cũng xài loại 8531 của Hollister. Cám ơn chia sẻ hữu ích của 2 bạn

Junior Member
    Chào bạn,

Tôi cũng đang sử dụng loại 2 mãnh, với đế dán 14603 và túi 18103, thật sự là rất thuận lợi. tôi có thể tháo túi ra để đi xã phân và rửa để sử dụng lại, đồng thời có thể rửa sạch hậu môn nhân tạo nhưng đế dán vẫn dính tốt, tôi dễ dàng vệ sinh hậu môn nhân tạo, đế dán sử dụng khoản được 5 ngày. Khi nào bạn thấy đế dán hơi trương to thì là lúc bạn nên đổi đế dán mới.

Chúc bạn vui khỏe.

Junior Member
    Chào Cat Bui,

Đối với loại 2 mảnh, khi bạn vệ sinh hậu môn nhân tạo thi có bị nước thâm vào bên dươi đế dán không? khi tắm tháo túi có ảnh hưởng đế dán?

đối với loại 2 mảnh hình như nhìn sẽ cộm hơn loại 2 mảnh?

cám ơn bạn,

Junior Member
    Chào bạn,
    Nếu tháo túi ra khi tắm, tôi chi rửa nhanh cho sạch, nếu rửa kỹ quá có thể làm giảm thời gian sử dụng, có thể còn 3 4 ngày.

Bày giờ tôi thích sử dụng 2 mảnh hơn vì dễ vệ sinb.

Tôi thấy nó cũng ôm sát cơ thể. Không ai thấy

Tags for this Thread